TRƯỜNG THPT BÙI THỊ XUÂN TỔ CHỨC NHIỀU HOẠT ĐỘNG CHÀO MỪNG KỈ NIỆM 41 NĂM NGÀY NHÀ GIÁO VIỆT NAM 20/11
Dân tộc ta có truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, “Tôn sư trọng đạo”, truyền thống tốt đẹp đó đã trở thành một đạo lý cao cả, thiêng liêng thấm sâu vào trong nhận thức, tình cảm của mỗi người dân Việt Nam. Kỷ niệm Ngày Nhà giáo Việt Nam là dịp để xã hội tôn vinh những người đã và đang công tác trong ngành Giáo dục, những người vẫn miệt mài ngày đêm với sự nghiệp trồng người.
Hòa cùng không khí thi đua sôi nổi hướng về kỉ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 (20/11/1982 – 20/11/2023), Công đoàn trường THPT Bùi Thị Xuân phối hợp với Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tổ chức Cuộc thi thiết kế, trang trí thiệp với chủ đề “Nhớ ơn thầy cô”. Sau khi phát động, với tinh thần sáng tạo, đoàn kết, học sinh các lớp đã tích cực, hào hứng tham dự cuộc thi.
Các tác phẩm dự thi gửi về Ban tổ chức đều được đánh giá cao, có sự đầu tư tỉ mỉ, khéo léo, trang trí bắt mắt, đạt chất lượng, đúng yêu cầu và thể lệ cuộc thi; thể hiện được những tình cảm quý báu mà học sinh nhà trường kính gửi đến quý thầy cô giáo. Bên cạnh đó, các sản phẩm dự thi còn chứa đựng ước mơ, tình cảm đẹp của lứa tuổi học trò.
Sản phẩm dự thi Cuộc thi thiết kế, trang trí thiệp chào mừng 20/11 của học sinh trường THPT Bùi Thị Xuân.
Tặng hoa và thiệp tri ân quý thầy giáo, cô giáo
Trải qua vòng sơ loại, Ban giám khảo đã chọn ra 5 tác phẩm xuất sắc nhất: giải nhất thuộc về chi đoàn 10A3, giải nhì, và giải ba thuộc về các tập thể 11A15, 10A11. Hai giải triển vọng được trao cho tập thể lớp 12A12 và 11A9. Ngay sau khi kết thúc cuộc thi, tất cả sản phẩm dự thi đã được trao tận tay đến quý thầy cô giáo như một món quà lưu niệm ý nghĩa với sự tri ân sâu sắc.
Bên cạnh cuộc thi làm thiệp, Công đoàn phối hợp với nhà trường triển khai các hoạt động khác như: khen thưởng công đoàn viên xuất sắc trong đợt thi đua thứ I (từ đầu năm học đến 20/11/2023), phát động đợt thi đua thứ II (từ 20/11/2023 đến hết học kì I), tập luyện văn nghệ, tổ chức giải bóng đá nam…Những hoạt động này đã tạo ra không khí thi đua sôi nổi, tích cực trong toàn thể cán bộ, giáo viên, CNV và học sinh toàn trường./.
CĐCS trường THPT Bùi Thị Xuân